วันเสาร์ที่ 4 พฤษภาคม 2562
สถานที่: Kit & Caboodle, เชียงใหม่
เชียงใหม่น่าอยู่ ได้เชิญชวนให้ชุมชนเชียงใหม่ร่วมแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับสถานะของเชียงใหม่ในปัจจุบันเกี่ยวกับเข็มทิศแห่งความยั่งยืนทั้ง 4 ด้าน ธรรมชาติ สังคม เศรษฐกิจและความเป็นอยู่ และถามว่าพวกเขาต้องการเห็นอะไรในระยะยาว ปานกลาง พวกเขาอยากเห็นแนวทางแก้ไขอะไรเกี่ยวกับการทำให้เชียงใหม่เป็นเมืองที่ยั่งยืนและน่าอยู่ยิ่งขึ้น
ในระหว่างการประชุมเชิงปฏิบัติการ 3 ชั่วโมง ข้อมูลทั้งหมดจะถูกรวบรวมและจัดระเบียบภายใต้เข็มทิศแห่งความยั่งยืนทั้งสี่ และป้อนข้อมูลลงในแผ่นงาน excel เพื่อใช้อ้างอิงและใช้ในภายหลัง