วันอาทิตย์ที่ 1 กันยายน 2563
เวลา 15.00 น. – 18.00 น.
สถานที่ : สวนสาธารณะ หนองบวก
การเคลื่อนไหวเพื่อความยั่งยืนของเราเติบโตขึ้นจากทุกกิจกรรมการสนทนาที่เราสร้างขึ้น เราต้องการให้แรงกระตุ้นนี้ดำเนินต่อไปและนำพาชุมชนของเรามารวมกัน เริ่มตั้งแต่เดือนกันยายนเป็นต้นไป เราจะเริ่มการพบปะสังสรรค์ที่เรียกว่า “สังคมเข็มทิศ” ซึ่งทุกคนมีอิสระที่จะเข้าร่วมและพาเพื่อน ๆ เข้าร่วมงาน งานแรกของเรา คือ ปิกนิกที่สวนสาธารณะหนองบวกกับแขกรับเชิญพิเศษที่จะมาพูดคุยเกี่ยวกับวิถีชีวิตที่ไร้ขยะ เธอเป็นผู้ก่อตั้งร้าน Zero Waste แห่งแรกในเชียงใหม่ และโครงการเพื่อสังคมและผู้ประกอบการอื่น ๆ อีกมากมาย อย่าลืมนำอาหารและเครื่องดื่มของคุณมาแบ่งปันและอย่าทิ้งถ้าเป็นไปได้ นี่เป็นโอกาสสำหรับผู้ที่ใส่ใจในความยั่งยืนและเชียงใหม่ในการเชื่อมต่อและพบปะผู้คนที่มีใจเดียวกันและพูดคุยเกี่ยวกับหัวข้อที่สำคัญต่อการเคลื่อนไหวนี้